กิจกรรมโครงการประจำปี 51 กิจกรรมเสริมสร้างคุณธรรม ปลูกฝังความรักชาติและสร้างสรรค์สังคม อีกทั้งสร้างสัมพันธ์ที่ดีภายในครอบครัวและชุมชน ซึ่งกิจกรรมประจำเทอม ๒๕๕๑ มีดังนี้
โครงการวันสำคัญ
วันไหว้ครู
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/1186301076/1231651582.jpg)
วันแม่แห่งชาติ
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/1186301076/1231652537.jpg)
วันพ่อแห่งชาติ
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/1186301076/1231652319.jpg)
วันปีใหม่
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/1186301076/1231652335.jpg)
โครงการทัศนศึกษาเสริมประสบการณ์
โครงการนมอัดเม็ด เรียนรู้ขั้นตอนการแปรรูปจากนมโค เป็นนมอัดเม็ด ณ โครงการส่วนพระองค์ สวนจิตรลดา ปลูกฝังกระบวนการเรียนรู้แบบนักวิทยาศาสตร์ สังเกต สอบถาม ทดลอง และหาคำตอบด้วยตนเอง
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/subpulldown_1231653335/1231653399.jpg)
โครงการต้นข้าว เรียนรู้ขั้นตอนการแปรรูปรวงข้าว เป็นข้าวสาร ณ โครงการส่วนพระองค์ สวนจิตรลดา ปลูกฝังการเรียนรู้คุณค่าของข้าว และความเสียสละของชาวนา
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/subpulldown_1231653335/1231653423.jpg)
โครงการรำลึกถึงพระพี่นาง ร่วมน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระราชวงศ์และพระญาติของพระองค์ ณ พระบรมมหาราชวัง เรียนรู้พระราชกรณียกิจของพระพี่นางและปลูกฝังถึงการระลึกถึงพระคุณของบุคคลที่มีบุญคุณต่อเรา
![](http://www.wattanasatitschool.com/images/subpulldown_1231653335/1231653442.jpg)
ประมวลภาพกิจกรรมตลอดปี 2551